Home FEDHAMIKOPO Taasisi za fedha zashauriwa kupunguza riba kwenye mikopo

Taasisi za fedha zashauriwa kupunguza riba kwenye mikopo

0 comment 41 views

Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Bajeti George Simbachawene ametoa wito kwa taasisi za fedha kote nchini kupunguza riba kwenye mikopo wanayotoa kwa vikundi vidogo vidogo ili viweze kujikwamua kiuchumi. Simbachawene amesema hayo alipokuwa akifungua mkutano wa 20 wa Chama cha kuweka na kukopa cha Walimu Mpwapwa.

Mwenyekiti huyo ameeleza kuwa hivi sasa, kinachoonekana kwenye taasisi hizo ni utoaji mikopo yenye riba kubwa jambo linalosababisha ziweze kufa. Simbachawene amesisitiza kuwa lengo kuu la vyama vya ushirika au vile vya kuweka na kukopa fedha ni kuwasaidia wanyonge ambao wanakuwa wameungana kwa dhumuni la kupambana na umaskini.

“Mkopo wenye riba kubwa hauna urafiki na maskini bali una lengo la kudidimiza wanyonge, hizi taasisi zinazotoa mikopo zinatoa kwa riba kubwa jambo linalosababisha zingine kufa, kufilisiwa mali zao”. Amesema Simbachawene.

Kwa upande wake, Meneja wa chama hicho, Joackim Mokiwa amesema changamoto kubwa waliyonayo mwaka huu ni hasara ya Sh. 6.68 milioni iliyotokana na baadhi ya watumishi kugundulika kuwa na vyeti feki, hali iliyopelekea kukosa sifa ya kuwa wanachama wakiwa tayari wamechukua mikopo.

 

About Us

PesaTu ni kitengo cha habari cha MediaPix ambacho huandika makala za biashara na uchumi wa Tanzania na Afrika Mashariki kwa ujumla. Waasisi wa kampuni wana uzoefu mkubwa kwenye tasnia ya habari na mawasiliano wakiwa kwenye fani hio tangu mwaka 1905.

Editors' Picks

Newsletter