Home FEDHAHISA Gawio la wanahisa NMB laporomoka

Gawio la wanahisa NMB laporomoka

0 comment 37 views

Mkurugenzi Mtendaji wa benki ya NMB Ineke Bussemaker amesema kutokana na faida ya benki hiyo kushuka mwaka jana, gawio la wanahisa limeshuka kutoka Sh. 104 mpaka Sh. 64. Bussemaker amedai kuwa hali hiyo imechangiwa kwa kiasi kikubwa na ugumu wa biashara pamoja na ongezeko la mikopo chechefu.

Mbali na kushuka kwa gawio la wanahisa, hesabu za benki hiyo zinaonyesha kuwa faida nayo imepungua kutoka Sh. 154 bilioni mwaka jana hadi Sh. 93 bilioni mwaka jana. Bussemaker amesema faida ya benki hiyo imepungua kwa asilimia 39 lakini wamejipanga kuipandisha mwaka huu na hadi kufikia sasa, hesabu zinawapa matumaini.

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa NMB Prof. Joseph Semboja amesema taasisi nyingi zilipunguza biashara na hata kufunga maduka lakini benki hiyo ilipambana na kupata faida.

Leave a Comment

About Us

PesaTu ni kitengo cha habari cha MediaPix ambacho huandika makala za biashara na uchumi wa Tanzania na Afrika Mashariki kwa ujumla. Waasisi wa kampuni wana uzoefu mkubwa kwenye tasnia ya habari na mawasiliano wakiwa kwenye fani hio tangu mwaka 1905.

Editors' Picks

Newsletter