Home KILIMO Tozo za kahawa kujadiliwa upya

Tozo za kahawa kujadiliwa upya

0 comment 99 views

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa ametoa agizo kwa warajis wasaidizi wa mikoa pamoja na maafisa ushirika wa halmashauri za wilaya nchini kukutana na wadau wa vyama vya msingi vya zao la kahawa na kujadili upya tozo zilizopo katika zao hilo. Majaliwa amesema hayo wakati akizungumza na warajis wasaidizi na maofisa ushirika wa halmashauri za wilaya zinazozalisha mazao makuu ya biashara ambayo ni chai, pamba, tumbaku, kahawa na korosho.

Waziri Mkuu ameeleza kuwa tozo nyingi za sasa hazipo kwa mujibu wa sheria na zinawekwa na vyama vya msingi kuwanyonya wakulima badala ya kuwainua. Amedai kuwa tozo nyingi hazina uhalali na huwekwa na AMCOS na sio vyama vikuu. Ameagiza majadiliano kufanyika ili kuangalia namna ya kuongeza uzalishaji wa mazao hayo na vilevile kufuatilia maagizo aliyotoa katika ziara yake mikoani.

 

About Us

PesaTu ni kitengo cha habari cha MediaPix ambacho huandika makala za biashara na uchumi wa Tanzania na Afrika Mashariki kwa ujumla. Waasisi wa kampuni wana uzoefu mkubwa kwenye tasnia ya habari na mawasiliano wakiwa kwenye fani hio tangu mwaka 1905.

Editors' Picks

Newsletter